pub-7425537887339079
Breaking
ब्रेकिंग

सामाजिक  न्याय दिवस विविध कार्यक्रमांनी साजरा

0 1 2 1 1 2

जालना/प्रतिनिधी,दि. 26 

 राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज यांचा जन्म दिवस सामाजिक न्याय दिवस म्हणून आज साजरा करण्यात आला. यानिमित्त सहाय्यक आयुक्त समाज कल्याण विभागाच्यावतीने विविध कार्यक्रम घेण्यात आले. राजर्षी छत्रपती शाहू महाराजांनी केलेल्या कार्याचा गौरव व त्यांच्या कार्याचे संस्कार आजच्या पिढीवर व्हावेत, म्हणून सकाळी 8.00 वाजता भारतरत्न डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांचा पुतळा, नुतन वसाहत ते जिल्हा शासकीय रुग्णालय, जालना मार्गे डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर सामाजिक न्याय भवन, सहाय्यक आयुक्त, समाज कल्याण, जालनापर्यंत समता दिंडी  काढण्यात आली.

     प्रारंभी नुतन वसाहत येथील डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांचा पुतळा व शाहु महाराज यांच्या प्रतिमेस पुष्पहार अर्पण करुन पोलीस अधिक्षक तुषार दोशी,  सहाय्यक आयुक्त, समाज कल्याण दत्तात्रय वाघ यांनी समता दिंडीस हिरवी झेंडी दाखवुन समता दिंडीचा शुभारंभ केला. दिंडी दरम्यान भारतीय संविधानाच्या उद्देश पत्रिकेचे वाचन करण्यात आले. समता दिंडी डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर पुतळा, नुतन वसाहत पासुन जिल्हा शासकीय रुग्णालय, जालना मार्गे डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर सामाजिक न्याय भवन, जालना सहाय्यक आयुक्त, समाज कल्याण, जालना येथे सांगता झाली. यावेळी नागरीक व अनु. जाती, नवबौध्द मुलींची शासकीय निवासी शाळा, येथील विद्यार्थीनी व स्वामी विवेकानंद माध्यमिक विद्यालय येथील विद्यार्थी/विद्यार्थीनी तसेच शिक्षक / शिक्षकेत्तर कर्मचारी व सहाय्यक आयुक्त, समाज कल्याण कार्यालयातील अधिकारी व कर्मचारी उपस्थित होते.

सकाळी 10.00 वाजता राजर्षी छत्रपती शाहु महाराज यांच्या जयंती निमित्त डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर सामाजिक न्याय भवन येथील सभागृहामध्ये मुख्य कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते. सदरील कार्यक्रमास प्रमुख वक्ते म्हणुन सेवानिवृत्त उप प्राचार्य बी. वाय. कुलकर्णी हे उपस्थित होते तर प्रमुख पाहुणे म्हणुन प्राचार्य, समाजकार्य महाविद्यालय रामनगर डॉ. राजकुमार म्हस्के, महाराष्ट्र नशामुक्त मंडळ, सदस्य, बी. एस. सय्यद,  संत रोहीदास समाज भुषण पुरस्कार प्राप्त गोविंद पाखरे, अण्णाभाऊ साठे समाज भुषण पुरस्कार प्राप्त, बाबासाहेब गायकवाड सहाय्यक आयुक्त, समाज कल्याण दत्तात्रय वाघ, सहाय्यक लेखाधिकारी, डी. जी. रगडे, सहाय्यक आयुक्त, समाज कल्याण कार्यालय कार्यालय अधिक्षक, अतिश ससाणे, सहाय्यक आयुक्त, समाज कल्याण कार्यालय हे उपस्थित होते.

कार्यक्रमा दरम्यान समाज कल्याण विभागामार्फत कार्यरत असलेल्या शासकीय निवासी शाळा येथील इयत्ता 10 मधील गुणवंत विद्यार्थी / विद्यार्थीनी यांचा सत्कार करण्यांत आला तसेच शाळेतील उत्कृष्ट शिक्षक / शिक्षीका, भारतरत्न डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर, स्वाधार योजना अंतर्गत लाभार्थी, राजर्षी छत्रपती शाहु महाराज गुणवत्ता पुरस्कार प्राप्त विद्यार्थी / विद्यार्थीनी व डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर संशोधन व प्रशिक्षण संस्था पुणे अंतर्गत पोलीस भरती पुर्व प्रशिक्षण चालविणा-या नालंदा बहुउदेशिय सेवाभावी संस्था मधील पोलीस भरती मधील यशस्वी विद्यार्थ्याचा या वेळी सत्कार करण्यात आला. सुत्रसंचालन डॉ. दिलीप गिरी यांनी केले.

बातमी बद्दल आपला अभिप्राय नोंदवा
बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा
0 1 2 1 1 2