महाराष्ट्र

डॉ.पिंगळे रुग्णालयात उपचारार्थ दाखल रुग्णासाठी अनोखा उपक्रम.

अंबड/प्रतिनिधी :दि.20

सध्या सर्वत्र दिवाळीची धामधूम आहे.आनंदाच्या वातावरणात प्रत्येक जन आपल्या परिवारा सोबत या सणाचा आनंद घेत आहे.प्रत्येक घरी गोडधोड पदार्थांची रेलचेल आहे. नवीन कपडे परिधान करून सर्वात मोठा असणारा दिपावली हा सण सर्वत्र आनंद साजरा करत आहे.
परंतु नाविलाजाने आरोग्याच्या समस्या उद्भवल्याने उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल व्हावे लागत असलेल्या रुग्णांना व त्यांच्या परिवार इतर सदस्यांना देखील आपला परिचय रुग्णालयात उपचारासाठी दाखल असताना आपण मात्र घरी आनंद कसा साजरा करायचा या मानसिकतेमुळे त्यांचाही आनंदावर एक प्रकारे विरजण पडते.
आणि या समस्या वर सामाजिक कर्तव्य म्हणून व आपुलकीच्या माणुसकीच्या दृष्टिकोनातून अंबड शहरातील प्रसिद्ध डॉक्टर नंदकिशोर पिंगळे यांच्या रुग्णालयात जिल्हा परिषद सदस्या सौ.गंगासागर पिंगळे यांच्या संकल्पनेतून रूग्णालयात उपचारार्थ दाखल रुग्णांना दिवाळी सणाच्या निमित्ताने फराळ वाटप करून उपचारही मोफत करून रुग्णाल सोबत दिवाळी साजरी करून,एक आदर्श कार्य केले. ग्रामीण भागातून दाखल झालेल्या रुग्णांना या अनोख्या भेटींमुळे काही क्षण आनंदाचे उपभोक्ता आले. काही वेळ रुग्णही आपला आजारपण विसरून या आनंदात सहभागी झाले.डॉ. नंदकिशोर पिंगळे व सौ.गंगासागर नंदकिशोर पिंगळे यांच्या सामाजिक, मानवतावादी,समाजसेवेच्या दृष्टिकोनातून केलेल्या आदर्श कार्याचे सर्वत्र कौतुक केले जात आहे.या वेळी डॉ.शिवाजी कुंडकर, सामाजिक कार्यकर्ते सुनील जगताप,नवनाथ मुंजाल आदी उपस्थित होते.

BHAGWAN DHANAGE

ह्या डिजिटल बातमीपत्राचे संपादक हे भगवान आसाराम धनगे असून ते प्रेस,संपादक,पत्रकार सेवा संघ,महाराष्ट्र चे जालना जिल्हाध्यक्ष आहे. ●या पोर्टलमध्ये प्रसिध्द झालेल्या बातम्यांशी व मजकुराशी संपादक मंडळ सहमत असेलच असे नाही(बदनापूर न्यायालय अंतर्गत)●

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
livenewsmaharashtra.in या डिजिटल वेबन्यूज पोर्टल वरील सर्व बातम्या,व्हिडिओ आणि फोटोचे हक्क मुख्यसंपादक श्री भगवान धनगे यांचे कडे असून त्यांच्या पूर्वपरवानगी शिवाय कोणीही कॉपी करू नये . पोर्टल वरील बातमी कॉपी करणे दंडनीय अपराध आहे .