pub-7425537887339079
Breaking
ब्रेकिंग

पावसाळयात विजेपासून बचावासाठी दामिनी ॲपचा वापर करावा

0 1 1 8 2 2

जालना/प्रतिनिधी,दि.18

मान्सुन कालावधीत विशेषत: जुन व जुलै या महिन्यात वीज पडून जिवीत हानी होत असते. वीज पडून जीवीत हानी होऊ नये यासाठी प्रतिबंधात्मक उपयायोजना म्हणून पृथ्वी मंत्रालय, भारत सरकार, नवी दिल्ली यांनी दामिनी  ॲप तयार केले आहे. हे ॲप गुगल प्ले स्टोअरवर उपलब्ध आहे.
सुरक्षात्मक उपययोजना म्हणून तालुक्यातील सर्व शासकीय यंत्रणा, शासकीय अधिकारी/ कर्मचारी, नागरीक क्षेत्रीय अधिकारी/मंडळ अधिकारी अव्वल कारकुन, महसुल सहायक, गांव स्तरावरील सरपंच, पोलीस पाटील, तलाठी, ग्रामसेवक, कृषीसेवक, कोतवाल, आशा वर्कर, अंगणवाडी सेविका, आरोग्य सेवक, ग्रामपंचायत डाटा एंट्री ऑपरेटर यांनी हे ॲप डाऊनलोड करावे.
सदरचे ॲप जीपीएस लोकेशनने काम करीत असून वीज पडण्याच्या 15 मिनिटापूर्वी या ॲपमध्ये स्थिती दर्शविण्यात येते. आपल्या ॲपमध्ये आपल्या सभोवताली वीज पडत असल्यास त्या ठिकाणापासुन सुरक्षीत स्थळी जावे तसेच त्यावेळी झाडाचा आश्रय घेऊ नये. याबाबतचे त्यांना निर्देश देण्यात यावे. तसेच इतर सामान्य नागरीक यांना हे ॲप डाऊनलोड करण्यास प्रवृत्त करावे याबाबतच्या सूचना उपविभागीय अधिकारी, तहसिलदार, गटविकास अधिकारी मुख्याधिकारी यांनी आपल्या स्तरावरुन निर्गमित करण्‍याची तसेच याबाबत आपल्या स्तरावरुन व्हिडीओ कॉन्फरन्स आयोजित करुन दामिनी ॲप प्ले स्टोअरवरुन डाऊनलोड करण्याचे व वापरण्याबाबत माहिती द्यावी व त्याबाबतच्या अहवाल जिल्हा प्रशासनास सादर करावा.
गावातील सर्व स्थानिक शासकीय अधिकार/कर्मचारी यांना हे ॲप डाऊनलोड करुन त्यामध्ये प्राप्त होणाऱ्या अलर्ट नुसार आवश्यक पुर्वसूचना गावातील सर्व नागरीकांना देऊन होणारी जीवितहानी टाळण्याच्या अनुषंगाने कार्यवाही करावी, असे  निर्देश निवासी उपजिल्हाधिकारी तथा मुख्य कार्यकारी अधिकारी (जिल्हा आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरण) केशव नेटके यांनी प्रसिध्दीपत्रकाद्वारे दिले आहेत.

बातमी बद्दल आपला अभिप्राय नोंदवा
बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा
0 1 1 8 2 2