महाराष्ट्र

पिक विम्या संदर्भात सर्व विद्यमान आमदार, खासदार पालकमंत्र्यांनी झोपेचे सोंग घेतले आहेत काय?-दत्ता वाकसे

बीड/प्रतिनिधी:दि.11

खूप मोठ्या प्रमाणात बीड जिल्ह्यामध्ये खरिपाच्या आलेल्या पिकाच्या दरम्यान दमदार पावसामुळे सततधार पावसाच्या थैमान घातल्यामुळे बीड जिल्ह्यातील सर्व तालुक्यातील शेतकऱ्यांच्या शेतात आलेला कापूस सोयाबीन मूग तीळ तूर या सह खरीप हंगामातील विविध पिके जमीनदोस्त होऊन खूप मोठ्या प्रमाणात शेतकऱ्याचे नुकसान झाले होते याबाबत महाराष्ट्र सरकारने व केंद्र सरकारने आदेश दिले होते की शेतकऱ्यांना ऑनलाइन नुकसानभरपाईचे फोटो आणि अर्ज दाखल करावा परंतु शेतकऱ्याच्या हातामध्ये मोबाईल नसल्यामुळे व सर्व शेतकरी सुशिक्षित नसल्यामुळे अनेक शेतकरी या ठिकाणी ऑनलाईन करण्यापासून दुर्लक्षित राहिलेल्या आहेत ्यामुळे ज्यांनी ऑनलाईन केले त्या शेतकर्‍याला पिक विमा मंजूर झाला आहे त्यामुळे अनेक शेतकरी यामध्ये भरडले गेले आहेत त्यामुळे कृषी विभागाच्या पंचनामा नुसार शेतकऱ्यांना सरसगट तात्काळ विमा मंजूर करावा व बीड जिल्ह्यातील सर्व मतदारसंघातील विद्यमान आमदारांनी व पालकमंत्र्यांनी झोपेचे सोंग घेतले आहे का असा सवाल करत धनगर समाज संघर्ष समिती निष्ठावंत बीड जिल्हा प्रमुख दत्ता वाकसे यांनी प्रसिद्धी पत्रक दिले आहे दिलेल्या प्रसिद्धीपत्रकात पुढे असे म्हटले आहे की वेळोवेळी खूप मोठ्या प्रमाणात शेतकऱ्यावर अन्याय होत आहे परंतु या ठिकाणी बीड जिल्ह्यातील आमदार खासदार हे सतत झोपेचं सोंग घेत आहेत त्यामुळे याविषयी तात्काळ बीड जिल्ह्यातील सर्व आमदारांनी पालकमंत्र्यांनी खासदारांनी तात्काळ लक्ष घालून बीड जिल्ह्यातील सर्व शेतकऱ्यांना सरसगट पिक विमा मंजूर करून शेतकऱ्यांना न्याय द्यावा असेदेखील दिलेल्या प्रसिद्धीपत्रकाद्वारे वाकसे यांनी म्हटले आहे

BHAGWAN DHANAGE

ह्या डिजिटल बातमीपत्राचे संपादक हे भगवान आसाराम धनगे असून ते प्रेस,संपादक,पत्रकार सेवा संघ,महाराष्ट्र चे जालना जिल्हाध्यक्ष आहे. ●या पोर्टलमध्ये प्रसिध्द झालेल्या बातम्यांशी व मजकुराशी संपादक मंडळ सहमत असेलच असे नाही(बदनापूर न्यायालय अंतर्गत)●

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
livenewsmaharashtra.in या डिजिटल वेबन्यूज पोर्टल वरील सर्व बातम्या,व्हिडिओ आणि फोटोचे हक्क मुख्यसंपादक श्री भगवान धनगे यांचे कडे असून त्यांच्या पूर्वपरवानगी शिवाय कोणीही कॉपी करू नये . पोर्टल वरील बातमी कॉपी करणे दंडनीय अपराध आहे .
Close
Close