pub-7425537887339079
Breaking
ब्रेकिंग

भारतीय रिझर्व्ह बँक, बँक ऑफ महाराष्ट्र, जिल्हा अग्रणी बँकेच्यावतीने घोषवाक्य लेखन आणि प्रश्नमंजुषा स्पर्धा संपन्न

0 1 1 8 2 2

 जालना/प्रतिनिधी,13

भारतीय रिझर्व्ह बँक, बँक ऑफ महाराष्ट्र, जिल्हा अग्रणी बँक जालना यांच्या समन्वयाने विद्यार्थ्यांसाठी वित्तीय साक्षरता परीक्षा अंतर्गत घोषवाक्य लेखन आणि प्रश्नमंजुषा  स्पर्धा  शासकीय मुलींची निवासी शाळा जालना येथे आयोजित केली होती. या परीक्षेत कु. प्रज्ञा अरविंद सोनकांबळे यांना  प्रथम पारितोषिक मिळाले.

भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने भारताच्या G20 अध्यक्षपदाच्या अंतर्गत देशांतर्गत साइड इव्हेंट म्हणून जन भागीदारीसाठी चित्रकला, घोषवाक्य लेखन आणि प्रश्नमंजुषा अशा  स्पर्धा आयोजित केली.जन भागिदारी उपक्रम हा G20 अध्यक्षपदाच्या काळात भारताच्या दृष्टीकोनाशी सुसंगत आहे. नुकत्याच संपन्न झालेल्या G20 देशांच्या प्रमुखांच्या शिखर परिषदेने जागतिक आर्थिक समावेशाच्या शोधात महत्त्वाचे टप्पे गाठले. आर्थिक समावेशावरील प्रमुख चर्चा आर्थिक सेवांवरील प्रवेश वाढवणे, डिजिटल साक्षरतेला चालना देणे आणि आर्थिक शिक्षणाची प्रगती याभोवती फिरते. या गंभीर समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय सहकार्य वाढविण्यात भारताचे नेतृत्व महत्त्वपूर्ण ठरले आहे.        प्रश्नमंजुषा आणि घोषवाक्य लेखन या  स्पर्धा अनुक्रमे “चांगले आर्थिक वर्तन- तुमचे तारणहार” आणि “आर्थिक समावेशाचे महत्त्व” या थीमवर आधारित होत्या.प्रश्नमंजुषा स्पर्धा आर्थिक समावेशन आणि G20 शी संबंधित समस्या आणि कार्यक्रमांवर आधारित होती. या कार्यक्रमासाठी बिस्वजीत दास LDO RBIमुंबई ,प्रेषित मोघे LDM ,मंगेश डामरे ,कैलास तावडे ,दिलीप गिरी आणि शाळेचे मुख्याध्यापक आणि शिक्षकवृंद यांचा समावेश असलेल्या पॅनेलद्वारे स्पर्धांचे परीक्षण केले गेले.

या स्पर्धेत कु.प्रज्ञा अरविंद सोनकांबळे यांना  प्रथम पारितोषिक मिळाले,कु ऋतुजा ज्ञा. पवार आणि कु.आरती ग. वाघाडे यांना द्वितीय पारितोषिक मिळाले तसेच दिव्या वाघमारे व प्रतिभा हिवाळे यांनी तृतीय पारितोषिक पटकावले.विजेत्यांना RBI कडून बक्षिसे मिळाली, तर सर्व सहभागींना सहभाग प्रमाणपत्रे देण्यात आली.

 

बातमी बद्दल आपला अभिप्राय नोंदवा
बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा
0 1 1 8 2 2