pub-7425537887339079
Breaking
ब्रेकिंग

कँच द रेन कार्यक्रमाचा शुभारंभ

0 1 1 8 3 4

जालना/प्रतिनिधी,दि. 30

नेहरू युवा केंद्र, नॅशनल वॉटर मिशनच्या सहकार्याने कँच द रेन 3.0 बदनापुर तालुक्यातील दाभाडी येथे नेहरु युवा केंद्र जालना व तेजस जनविकास संस्था चनेगाव यांच्या संयुक्त विद्यमाने कँच द रेन तिसरा टप्पा कार्यक्रमाचे उदघाटन मेव्हणा येथील सरपंच बळीराम जाधव यांच्या हस्ते करण्यात आले.
कार्यक्रमाला तेजस जनविकास संस्थेचे अध्यक्ष शिवाजी तायडे, प्रशिक्षक वैशाली अंबिलवादे, धनराज घुगे, जयश्री जाधव, सोमिनाथ जैवाळ, दयानंद जाधव, अनिल टेकाळे, अनिल जैवाळ यांची प्रमुख उपस्थिती होती. या प्रकल्पाचे उद्दिष्ट राज्ये आणि भागधारकांना पावसाळ्यापूर्वी हवामान परिस्थिती आणि जमिनीच्या उप-मातीच्या स्तरासाठी योग्य रेन वॉटर हार्वेस्टिंग स्ट्रक्चर्स तयार करण्यासाठी प्रेरित करणे हे होते. या मोहिमेअंतर्गत, चेकडॅम, पाणी साठवण खड्डे, छतावरील आर.डब्ल्यू.एच.एस, अतिक्रमणे हटवणे आणि त्यांची साठवण क्षमता वाढविण्यासाठी टाक्यांचे गाळ काढणे; पाणलोट क्षेत्रातून पाणी आणणाऱ्या वाहिन्यांमधील अडथळे दूर करणे,पायऱ्यांच्या विहिरींची दुरुस्ती करणे आणि निकामी झालेल्या बोअरवेलचा वापर करणे, न वापरलेल्या विहिरींचा वापर करून पाणी पुन्हा जलपर्णीत टाकणे इत्यादी कामे लोकांच्या आणि विशेषतः लोकांच्या सक्रिय सहभागाने हाती घेण्यात आली. तरुण सर्व इमारतींचे छतावर RWHS असावेत यासाठी प्रयत्न केले पाहिजेत.आणि कोणत्याही कंपाऊंडमध्ये पडणाऱ्या पावसाचे जास्तीत जास्त पाणी कंपाऊंडमध्येच जप्त केले पाहिजे. मूळ उद्देश हा आहे की कंपाऊंडमधून नाही किंवा फक्त मर्यादित पाणी वाहून जाईल. यामुळे जमिनीतील ओलावा सुधारण्यास आणि भूजल पातळी वाढण्यास मदत होईल.कँच द रेन कार्यक्रम नेहरु युवा केंद्राचे जिल्हा युवा अधिकारी प्रणित सांगविकर यांच्या मार्गदर्शनाखाली जालना जिल्ह्यात राबविण्यात येत आहे.  कार्यक्रमाच्या शेवटी पाणी बचत शपथ देण्यात आली. कार्यक्रमाचे सुत्रसंचालन दयानंद जाधव यांनी केले तर आभार सोमिनाथ जैवाळ यांनी मानले. असे जिल्हा युवा अधिकारी, नेहरु युवा केंद्र, जालना यांनी प्रसिध्दीपत्रकाद्वारे कळविले आहे.

बातमी बद्दल आपला अभिप्राय नोंदवा
बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा
0 1 1 8 3 4