pub-7425537887339079
Breaking
ब्रेकिंग

महिलांच्या आर्थिक सक्षमीकरणासाठी पोस्टाची “महिला सन्मान बचत पत्र योजना” परतूर पोस्टात 30 जूनपर्यंत खाते उघडण्यासाठी विशेष अभियान

0 1 1 8 2 2

जालना/प्रतिनिधी,दि. 27

महिलांचे सक्षमीकरण व त्यांची आर्थिक गुंतवणूक वाढविण्यासाठी केंद्र शासनाच्यावतीने “महिला सन्मान बचत पत्र योजना” सुरु करण्यात आली आहे. या योजने अंतर्गत डाक कार्यालयात (पोस्ट ऑफिस) आर्थिक गुंतवणूक केल्यास 7.5 टक्के व्याज मिळाणार आहे. शिवाय, हे व्याज चक्रवाढ पध्दतीने असणार आहे. त्यामुळे महिलांना भरपूर आर्थिक लाभ होणार आहे.
पोस्ट ऑफिसमध्ये हे खाते सहज उघडता येते,  महिलांनी (वयाची अट नाही) आपल्या आर्थिक प्रगतीस हातभार लावण्यासाठी परतूर पोस्ट ऑफिसमध्ये 30 जून 2023 पर्यंत खाते उघडून चालू असलेल्या विशेष मोहिमेचा जास्तीत जास्त महिलांनी लाभ घ्यावा,  असे आवाहन डाक अधिक्षक डाकघर (परभणी) मोहम्मद खदीर, विभाग परभणी यांनी केले आहे, असे परतूरचे  पोस्ट मास्तर महेश चिंचणे यांनी प्रसिध्दीपत्रकाव्दारे कळविले आहे.
“महिला सन्मान बचत पत्र योजना” ही योजना महिला आणि मुलींच्या आर्थिक प्रगतीसाठी आहे. एका मुलीच्या नावावर अथवा मुलीच्यावतीने तिच्या नावावर तिचे पालक बचत पत्र घेऊ शकतात. या योजनेची मुदत दोन वर्ष आहे. या योजनेत किमान एक हजारापासून ते 2 लाखापर्यंत गुंतवणूक करता येते.
योजनेचे ठळक वैशिष्टे :- या योजनेमध्ये महिला रु. 1,000/- ते 2,00,000/- पर्यंत गुंतवणूक करु शकतात.  या खात्या अंतर्गत गुंतवणूक केल्यास 7.5% दराने व्याज दर मिळतो.  खाते उघडल्यापासून एक वर्षानंतर गरज पडल्यास 40 टक्के रक्कम केवळ एकदाच काढता येते.  खात्याचा कालावधी पूर्ण झाल्यानंतर खात्यातील एकूण रक्कम (व्याजासहीत) काढून ते खाते बंद करता येते.
आवश्यक कागदपत्र :-  योजनेचा डाक कार्यालयातील विहित नमुन्यातील अर्ज.  मुलींचे आधार कार्ड, पालकाचे आधार कार्ड व पॅन कार्ड, मुलीचे व पालकांचे 2 फोटो व रहिवासी पुराव्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे इत्यादी. महिला अर्जदाराचे आधार कार्ड, पॅनकार्ड व 02 फोटो.  योजनेची सर्व माहिती परतूर पोस्ट कार्यालयात उपलब्ध आहे, असे प्रसिध्दीपत्रकात नमूद करण्यात आले आहे.

बातमी बद्दल आपला अभिप्राय नोंदवा
बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा
0 1 1 8 2 2