महाराष्ट्र

आंबा साखर कारखाण्याच्या दहा टोळ्या ‘रुई पिंपळा’ गावात दाखल शेतकरी बांधवणा दिलासा .

वडवणी/प्रतिनिधी: दि.2

आंबा साखर कारखाना सुरु झाला असून. कारखान्याचे चेअरमन. श्री रमेश आडसकर साहेब यांनी चार लाख टन ऊस गळीत हंगाम करायचे असे सागितले आहे.
रुई पिंपळ गावात उसाचे प्रमाण वाढले असून. नवीन ऊस लागवड करण्यात आली आहे. म्हणून या गावातील शेतकरी बांधव नवीन ऊस उत्पादक व नोदणी केली गेली नाही . मग नोदणी नाही त्यामुळे त्यांना वाटत होते की आपल्या सेतातील ऊस कारखान्याला कसा लावायचा .
नोंद नाही त्यामुळे त्यांना आपले ऊस हे बांधावर तोडून टाकायला लागतात की काय .
परंतु असे काही न करता केवळ एका महिन्यात या गावातील शेतकरी बांधव यांचे ऊस कारखान्याला जातील असं काही म्हणायला हरकत नाही . या गावातील शेतकरी बांधव यांचे ऊस तोडणी कामगार आहेत . पश्चिम महाराष्ट्र कारखान्यात ऊस तोडणी कामगार आहेत. कारखाने सुरू झाले आहेत ते आता कारखान्यात काम करण्यासाठी जात असून त्यांचे ऊस हे आता जाणे फार गरजेचे आहे . म्हणून गावातील सर्व सेतकरी आंबा साखर कारखान्याचे चेअरमन रमेश जी आडसकर साहेबांचे आभार व्यक्त करत आहे .

BHAGWAN DHANAGE

ह्या डिजिटल बातमीपत्राचे संपादक हे भगवान आसाराम धनगे असून ते प्रेस,संपादक,पत्रकार सेवा संघ,महाराष्ट्र चे जालना जिल्हाध्यक्ष आहे. ●या पोर्टलमध्ये प्रसिध्द झालेल्या बातम्यांशी व मजकुराशी संपादक मंडळ सहमत असेलच असे नाही(बदनापूर न्यायालय अंतर्गत)●

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
livenewsmaharashtra.in या डिजिटल वेबन्यूज पोर्टल वरील सर्व बातम्या,व्हिडिओ आणि फोटोचे हक्क मुख्यसंपादक श्री भगवान धनगे यांचे कडे असून त्यांच्या पूर्वपरवानगी शिवाय कोणीही कॉपी करू नये . पोर्टल वरील बातमी कॉपी करणे दंडनीय अपराध आहे .
Close
Close